TamilYes
வருக! வருக! என தமிழர்களின் சிந்தனைகளம் உங்களை அன்புடன் வரவேற்கின்றது.

முதலில் தமிழர்களின் சிந்தனைகளம் குடும்பத்தில் இணைந்தமைக்கு நன்றியையும்,
வாழ்த்துக்களையும் தெரிவித்துக்கொள்கிறோம்.

இங்கு உங்களுக்கு எழுத்து சுதந்திரம், கருத்து சுதந்திரம் உண்டு ஆகவே உங்களின்
மேலான ஆக்கங்களை பதியுமாறும், இத்தளம் வளர்ச்சிக்கு உங்களின் மேலான பங்களிப்பை ஆற்றுமாறும் அன்புடன் வேண்டுகின்றேன்.

நன்றி
TamilYes
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Latest topics
» சின்ன சின்ன கவிதைகள்
by கவிப்புயல் இனியவன் Sun May 28, 2017 8:39 am

» கவிப்புயலின் பல்சுவைக்கவிதைகள்
by கவிப்புயல் இனியவன் Wed May 17, 2017 6:56 pm

» அகராதியில் காதல் செய்கிறேன்
by கவிப்புயல் இனியவன் Tue May 16, 2017 7:21 pm

» தாய் தந்தை கவிதைகள்
by கவிப்புயல் இனியவன் Sat May 13, 2017 12:32 pm

» வலிக்கும் இதயத்தின் கவிதைகள்
by கவிப்புயல் இனியவன் Thu May 11, 2017 11:49 am

» ஏனடி காதலால் கொல்லுகிறாய்
by கவிப்புயல் இனியவன் Sat May 06, 2017 6:32 pm

» நீ இல்லையேல் கவிதையில்லை
by கவிப்புயல் இனியவன் Sat May 06, 2017 12:23 pm

» வேலன்:-வீடியோவினை தரம் குறையாமல் அளவினை குறைக்க
by velang Thu May 04, 2017 8:27 am

» இரண்டு- வரிக்கவிதைகள் - ஐந்து
by கவிப்புயல் இனியவன் Tue May 02, 2017 8:18 pm

» தொழிலாளர் தினக் கவிதை
by கவிப்புயல் இனியவன் Mon May 01, 2017 7:42 am

» காதல் சோகத்திலும் சுகம் தரும்
by கவிப்புயல் இனியவன் Sat Apr 29, 2017 1:46 pm

» வேலன்:-இணையத்தில் சிறந்த புகைப்படங்களை உருவாக்க
by velang Fri Apr 28, 2017 10:51 pm

» வேலன்:- இணையத்தில் புகைப்படங்களை பதிவேற்றம் செய்திட
by velang Mon Apr 24, 2017 10:18 pm

» வேலன்:-யூடியூப் வீடியோக்களை வேண்டிய தரத்திற்கு பதிவிறக்கம் செய்திட
by velang Thu Apr 20, 2017 7:53 am

» என் இதயம் பேசுகிறது
by கவிப்புயல் இனியவன் Tue Apr 18, 2017 11:58 am

» முள்ளில் மலரும் பூக்கள் - கஸல் கவிதை
by கவிப்புயல் இனியவன் Mon Apr 17, 2017 9:59 am

» வேலன்:-வீடியோக்களை வேண்டிய பார்மெட்டுக்கு மாற்றிட.
by velang Sat Apr 15, 2017 10:28 pm

» 2017 சித்திரை தமிழ் புத்தாண்டு
by கவிப்புயல் இனியவன் Thu Apr 13, 2017 7:13 pm

» வேலன்:-புகைப்படங்களை வேண்டியபடி மாற்ற.
by velang Thu Apr 13, 2017 7:44 am

» வேலன்:-பிடிஎப் பைல்களின் பாஸ்வேர்டினை நீக்க
by velang Tue Apr 11, 2017 10:04 pm

» அவள் மனித தேவதை
by கவிப்புயல் இனியவன் Sat Apr 08, 2017 12:41 pm

» வேலன்:-MKV வீடியோ கன்வர்டர்
by velang Fri Apr 07, 2017 10:30 pm

» வேலன்:-தேவையான குறியீடுகளை கொண்டுவர
by velang Thu Apr 06, 2017 9:41 pm

» வேலன்:-வீடியோவில் வரும் லோகோவினை சுலபமாக நீக்க
by velang Mon Apr 03, 2017 10:17 pm

» வேலன்:- 360 டிகிரியில் எடுக்கப்பட்ட புகைப்படங்களை கணிணியில் சுலபமாக பார்க்க
by velang Thu Mar 30, 2017 9:25 pm

» வேலன்:-ஆன்லைனில் வேலைவாய்ப்பு பதிவு செய்திட
by velang Wed Mar 29, 2017 8:25 am

» சிந்திக்க வைப்பதே ஹைக்கூக்கள்
by கவிப்புயல் இனியவன் Sun Mar 26, 2017 11:42 am

» கவிஞனின் சின்ன கிறுக்கல்கள்
by கவிப்புயல் இனியவன் Sun Mar 26, 2017 11:18 am

» வேலன்:-டெலிட் செய்த ஆபிஸ் பைல்களை ரெக்கவரி செய்ய
by velang Wed Mar 22, 2017 10:09 pm

» வேலன்:-அனைத்து வீடியோக்களையும் வேண்டிய பார்மெட்டுக்கு மாற்றிட
by velang Tue Mar 21, 2017 9:48 pm

» பஞ்ச வர்ணக்காதல் கவிதை
by கவிப்புயல் இனியவன் Mon Mar 20, 2017 8:47 pm

» வேலன்:-பியோனோ கற்றுக்கொள்ள
by velang Sat Mar 18, 2017 9:30 pm

» இறந்தும் துடிக்கும் இதயம்
by கவிப்புயல் இனியவன் Sat Mar 18, 2017 5:23 pm

» வேலன்:- புகைப்படங்களை 18 வகையான பார்மெட்டுக்களில் சுலபமாக மாற்றிட
by velang Thu Mar 16, 2017 9:44 pm

» வேலன்:-ஒன்றுக்கும்மேற்பட்ட பிடிஎப் பைல்களை சேர்க்க பிரிக்க பிரிண்ட் செய்திட
by velang Wed Mar 15, 2017 9:41 pm

» வேலன்:-அனைத்துவிதமான பைல்களையும் கன்வர்ட் செய்திட
by velang Tue Mar 14, 2017 10:02 pm

» வேலன்:-72 மொழிகளில் மொழிமாற்றம் செய்திட
by velang Sun Mar 12, 2017 9:57 pm

» உயிர் காக்கும் விவசாயின் உயிர்
by கவிப்புயல் இனியவன் Sun Mar 12, 2017 9:01 pm

» ஆறிலிருந்து அறுபதுவரை நட்பு
by கவிப்புயல் இனியவன் Sun Mar 12, 2017 7:30 pm

» வேலன்:-டெக்ஸ்டாப்பினை அழகுப்படுத்த
by velang Sat Mar 11, 2017 10:21 pm


தஞ்சைப் பெரியகோயில் மணல்மேல் எழுப்பப்பட்டதா?

Go down

HOT தஞ்சைப் பெரியகோயில் மணல்மேல் எழுப்பப்பட்டதா?

Post by அருள் on Wed May 14, 2014 7:47 am

தஞ்சைப் பெரியகோயில் மணல்மேல் எழுப்பப்பட்டதா?
தஞ்சைப் பெரியகோயில் மணல்மேல் எழுப்பப்பட்டதா? 10357237_756708291016869_1935368247130434889_n
இராசராசேச்சுரத்தில் (தஞ்சைப் பெரிய கோயிலில்), ASI-ஆல் 350 அடிகளுக்கும் மேல் ஆழமாக போர் போடப்பட்டப் பகுதி. அப்படி போட்ட போது தான் ஒட்டுமொத்தக் கோவிலின் அடித்தளம் வெள்ளையான தூய மணலின் மேல் எழுப்பப்பட்டுள்ளது தெரியவந்தது. இந்த White Sand தூய்மையான Silica ஆகும். இது ஆற்றங்கரை மணற்ப் படுக்கைப் பகுதிகளில் மட்டுமே கிடைக்கும் பொருளாகும். இதன் பின்னும் மாபெரும் அறிவியல் உண்மை இருக்கிறது. வெறும் Coupling & Locking முறைகளில் உருவாக்கப்பட்டுள்ள இக்கோவிலின் கட்டுமானம் பூமி அதிர்ச்சி, வெள்ள ஆபத்துக்கள் போன்ற இயற்கைப் பேரிடர்களிலிருந்து பாதுகாக்கும் பொருட்டு இந்த வெள்ளை மணலால் கட்டி எழுப்பப்பட்டுள்ளது.
தஞ்சைப் பெரியகோயில் மணல்மேல் எழுப்பப்பட்டதா? 10363337_756708537683511_5893481677623554679_n
தஞ்சை தலையாட்டி பொம்மையும், நெல் அளந்து போடும் ஆடவல்லான் மரக்காலும், ஆடவல்லான் எடைக்கல் தஞ்சை பெரிய கோவிலும் ஒரே அறிவியல் தத்துவத்தில் நிற்கின்றன என்றால் அது மிகையாகாது. மூன்றும் புவியீர்ப்பு விசையுடன் தொடர்புடைய அறிவியல் உண்மைகள். தலையாட்டி பொம்மையை எப்படி சாய்த்தாலும் பழைய முறைக்கு அதன் ஒட்டுமொத்த உருவமும் செங்குத்தாக திரும்பிவிடும். ஏனென்றால் அதன் அடிப்பாகம் அதிக கனத்துடன் மையத்தை நோக்கிய விசையைக் கொண்டது. பழந்தமிழர்கள் நெல் அளந்து போடும் மரக்காலின் அமைப்பும் அடிப்பாகம் அரைவட்டமாகவும் நெல் முழுதும் நிரம்பிய நிலையில் முக்கோணமாக நிரம்பியும் இருக்கும். கூர்ந்து நோக்கின் மூன்றும் அடிப்படையில் அரைவட்ட முக்கோண வடிவம் கொண்டது.

2010ஆம் ஆண்டு இங்கே ஆழ்துளைக் கிணறு போடப்பட்டபோது ஒவ்வொரு 50 அடி ஆழத்திலும் எடுக்கப்பட்ட மணல் மாதிரி, இட்டலி ஊற்றிவைத்தாற்போல் அன்று வைக்கப்பட்டிருந்தது. ௦, 50, 100, 150, 200, 250, 300, 350 அடி ஆழம் என இவற்றின் மண் மாதிரிகள் மேலே கொட்டப்பட்டன.
தஞ்சைப் பெரியகோயில் மணல்மேல் எழுப்பப்பட்டதா? 10256499_756708014350230_5384099045828648133_n
எனினும், தஞ்சைப் பெரிய கோவில் மீட்புப் படையினர் இதற்குத் தடையாணை பெற்றுவிட்டனர். தடையாணை பெறாமல் விட்டிருந்தால், கண்டிப்பாக மணல் கணிசமான அளவில் உறிஞ்சப்பட்டுக் கோயிலின் நிலைத்தன்மை போய்ப் பின்னொருநாளில் முழுக்கோயிலும் அப்படியே சாய்ந்துவிட்டிருக்கும். ஒருவேளை அதைத்தான் 'இவர்கள்' எதிர்பார்த்துச் செய்தார்களோ என்னவோ!!!

வெளியேறியது மணல் மட்டுமல்ல! ஆயிரம் ஆண்டு நினைவுகளும், ஆட்டைப் பெரிய திருவிழாவும், அது தமிழ்ப் புத்தாண்டு ஆகும்.

படங்கள்: யுவராஜ்
தகவல்: பெருந்தச்சன் தென்னன் மெய்ம்மன்
அருள்
அருள்
பண்பாளர்
பண்பாளர்

Posts : 11469
Join date : 03/01/2010

Back to top Go down

HOT Re: தஞ்சைப் பெரியகோயில் மணல்மேல் எழுப்பப்பட்டதா?

Post by krishnaamma on Wed May 14, 2014 2:49 pm

நல்ல இருக்கு  நல்ல இருக்கு  நல்ல இருக்கு  நல்ல இருக்கு அருமையான கட்டுரை
krishnaamma
krishnaamma
பண்பாளர்
பண்பாளர்

Posts : 955
Join date : 14/01/2014

Back to top Go down

Back to top


 
Permissions in this forum:
You cannot reply to topics in this forum